MOCHI SHIBA STORE
โดยปกติจะตอบกลับภายในไม่กี่ชั่วโมง
How can i help you?
เริ่มแชท
Admin_support

ผู้ดูแล

admin@gmail.com

วิธีตั้งกระทู้ การโหลดไฟล์ จากโฮสต่าง การใช้บอร์ด (2011 อ่าน)

4 ส.ค. 2558 14:18

ถ้าสมัครฟรีแล้ว ไฟล์ ใหญ่ ขนาด 400-500 MB ก็ Download ได้สบาย
-โหลดได้ทีละพาร์ท เพราะของฟรี ต้องรอเวลาเพื่อจะโหลดไฟล์ต่อไป
-เมล์ที่ใช้สมัคร ต้องใช้งานได้จริง เพราะต้อง click link เพื่อ activated account ก่อนทำการ Login เข้ามาโหลดไฟล์ของเค้า

125.24.112.57

ผู้ดูแล

NjNoojeab

NjNoojeab

ผู้เยี่ยมชม

noojeab@piesoft.net

4 ส.ค. 2558 15:44 #1

ขอบพระคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ จะไปสมัครทำตามขั้นตอนค่ะ

NjNoojeab

NjNoojeab

ผู้เยี่ยมชม

noojeab@piesoft.net

ผู้ดูแล

4 ส.ค. 2558 15:45 #2

ตามรูปค่ะ เลือกแบบ Free มันจะมีpop up เด้งมา อย่าไปสนใจมัน ปิดมันแล้วมาที่หน้าเดิม จะมีช่อง free download ใส่อักษรตามภาพ เล็กใหญ่ ให้ตรงตามรูป ใส่ไม่ได้ เลือก another captcha จนเราอ่านออกนั่นล่ะ ถึงใส่มันลงไป รอมันนับถอยหลัง จนช่อง download file ขึ้นมาข้างล่าง ถ้าอักษรใส่ถูก จะโหลดได้

ถ้าไปกดผิด จะไปโดนโฆษณาของเค้าค่ะ มันจะลวงตาเรามาก

หลังจากใช้บริการโฮสพวกนี้ เคนแนะนำว่า ให้ใช้โปรแกรม kill --delete พวก spywares malwares นะคะ เพราะถ้ามันมีมากในเครื่อง อาจทำให้เครื่องอื่น บางโฮส ฝัง ไวรัสไว้ แต่ถ้าเรากลัวเราก็เลือกไม่โหลดค่ะ
โปรแกรม free ก็พวก Spybot-Search and destroy ดูที่ filehippo ได้ค่ะ
ซื้อ***เรยยย

ผู้ดูแล

ผู้ดูแล

4 ส.ค. 2558 15:46 #3

.rapidfileshare ถ้าไฟล์เกิน 200 MB ต้อง login เข้าไปก่อน ถึงจะโหลดได้ ตามรูปเลยค่ะ

ส่วน http://rapidgator.net สมัครสมาชิกที่นี่ http://rapidgator.net/account/registration/ref/31539 หรือ ไม่สมัครก็ตามใจ โหลดได้ แต่ใชเโปรแกรมช่วยโหลดไม่ได้

ผู้ดูแล

ผู้ดูแล

4 ส.ค. 2558 15:46 #4

Hotfile

เว็บ ฝากเกมยอดฮิตครับ มีข้อเสียตรงที่ว่าถ้าไม่มีPremium Accoutจะโหลดแบบฟรีจะไม่สามรถโหลดพร้อมกันหลายๆไฟล์ได้ครับ ระหว่างไฟล์ต้องรอประมาณ30นาทีถึงจะโหลดไฟล์ต่อไปได้

1.เข้าไปกดคำว่า Regular Download ครับ

2.รอระบบนับถอยหลังประมาณ15วินาที-30วินาที

3.กดตรงคำว่า Click Here to Download เพื่อเริ่มต้นการดาวน์โหลด

Mediafire

โฮสต์ ฝากไฟล์ที่บอร์ดนอกไม่ชอบใช้บริการ แต่บอร์ดเราชอบมาทำMirrorแจกอยู่บ่อยๆเพราะโหลดง่าย โหลดได้หลายไฟล์ในครั้งเดียวกับ และ ไม่กั๊กสปีดด้วยครับ

1.โหลดง่ายมากครับ เข้าไปแค่กด Click Here to Start Download แค่นั้น...จบ

Filefactory

เว็บฝากไฟล์ที่มีข้อดีข้อเสียคล้ายๆกับHotfileครับ(ขี้เกียจพิมพ์ใหม่)

1.เข้าไป เลื่อนลงมาล่างๆกด Download Now ครับ

2.กรอกโค้ดให้ตรงตามภาพ

3.รอนับถอยหลัง30วินาทีครับ

4.เลื่อนลงมาข้างล่างอีกรอบกดที่ Download With FileFactory Basic ครับ

Fileserve

เว็บฝากไฟล์ ที่บอร์ดนอกก็ชอบใช้บริการอีกเช่นกัน มีการคำนวนเวลาเทียบPremium กับ Free ให้ด้วย เวลาดูเร็วมากแต่ตอนโหลดเข้าจริงช้าอย่าบอกใคร

1.เลื่อนลงมากด Slower Download ครับ

2.กรอกตัวอักษรตามภาพให้ถูกต้อง

3.รอเวลานับถอยหลัง

4.คลิกที่ Slower Download เพื่อเริ่มต้นการโหลดครับ

ผู้ดูแล

JOjlkj

JOjlkj

ผู้เยี่ยมชม

jokihd58@gmail.com

4 ส.ค. 2558 15:51 #5

รับทราบคะ ขอบคุณนะคะ

JOjlkj

JOjlkj

ผู้เยี่ยมชม

jokihd58@gmail.com

YingYing

YingYing

สมาชิก

yingying_ja@gmail.com

4 ส.ค. 2558 15:52 #6

อ่อมันเป็นแบบนี้นี่เอง พอจะเข้าใจแล้วค่ะขอบคุณนะคะ

YingYing

YingYing

สมาชิก

yingying_ja@gmail.com

Mama

Mama

ผู้เยี่ยมชม

gfhfghtt@hotmail.com

4 ส.ค. 2558 15:53 #7

รับทราบครับ
ภาพตรงวิธีสมัคร มันไม่ขึ้นน่ะครับ

Mama

Mama

ผู้เยี่ยมชม

gfhfghtt@hotmail.com

confirm01

confirm01

ผู้เยี่ยมชม

mail@mail.com

2 ก.ย. 2558 14:53 #9

test confiem01

125.24.118.71